วันศุกร์ที่ 23 กันยายน 2565 เวลา 13.30 น. นายเกียรติชัย ยานะรังษี ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดถ้ำปลาวิทยาคม เป็นประธานกล่าวเปิดกิจกรรม เด็กคิด เด็กทำ เด็กนำเสนอ โครงงานคุณธรรม ร่วมกับคณะครูที่ให้เกียรติเป็นคณะกรรมการตัดสินโครงงานของนักเรียนตั้งแต่ ม.1 -ม.6 ภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2565 โดยโครงงานคุณธรรม ได้เชื่อมโยงกับอัตลักษณ์ของโรงเรียน “คนดี มีน้ำใจ” เน้นให้นักเรียนได้ลงมือปฏิบัติจริง ทำให้เกิดการเรียนรู้ถึงการทำความดี และส่งเสริมการบ่มเพาะความดีผ่านกิจกรรมรูปแบบต่างๆ อย่างเป็นรูปธรรม โดยน้อมนำหลักของปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียงมาปรับประยุกต์ใช้
สามารถติดตามข่าวประชาสัมพันธ์ของโรงเรียนได้ที่ : https://www.facebook.com/TPWSCHOOLPR
รูปภาพเพิ่มเติม : https://drive.google.com/drive/folders/1fNwvdga3KsEkKugECFcDCy9StcYrGUHX?usp=sharing